เมื่อคุณเปิดเคสอาวุธ CS2 คุณจะได้สกิน Mil-Spec (น้ำเงิน) 79.92% ของครั้ง, Restricted (ม่วง) 15.98%, Classified (ชมพู) 3.20%, Covert (แดง) 0.64% และมีดหรือถุงมือ 0.26% ของครั้ง เท่ากับได้มีดประมาณหนึ่งเล่มต่อ 385 เคสโดยเฉลี่ย เมื่อกุญแจราคา $2.49 ไม่มีเคสไหนคุ้มทุนโดยเฉลี่ยเลย: จากการประเมินของเรา แม้แต่เคสที่ดีที่สุดก็คืนทุนประมาณ 72% ของเงินที่จ่าย และเคสส่วนใหญ่คืนทุน 30–55% 

สรุปอัตราดรอปเคส CS2: 

ระดับความหายากสีโอกาสดรอปประมาณ 1 ใน
Mil-Specน้ำเงิน79.92%1.25
Restrictedม่วง15.98%6
Classifiedชมพู3.20%31
Covertแดง0.64%156
มีดหรือถุงมือ ★ทอง0.26%385

อัตราดรอปและโอกาสจากเคส CS2

อัตราดรอปเคส CS2 ทำงานอย่างไร

Valve เผยแพร่อัตราเหล่านี้ในปี 2017 หลังจากจีนกำหนดให้ผู้จัดจำหน่ายเกมต้องเปิดเผยโอกาสของรางวัลสุ่มแบบเสียเงิน และอัตรานี้เท่ากันทุกเคสอาวุธ เกมจะสุ่มระดับความหายากก่อน แล้วเลือกสกินหนึ่งตัวในระดับนั้นจากเคส จากนั้นจึงกำหนดสภาพและลายแบบสุ่ม สกินประมาณหนึ่งในสิบยังออกมาเป็น StatTrak™ ด้วย 

การเปิดแต่ละครั้งเป็นอิสระต่อกัน ไม่มีระบบการันตีและไม่มีมีด "ที่ถึงคิว": การเปิดไม่ดีหนึ่งร้อยครั้งไม่ได้ทำให้ครั้งต่อไปมีโอกาสดีขึ้น สกิน Consumer และ Industrial Grade ไม่เคยออกจากเคส คุณได้มันจากคอลเลกชันแมพและดรอปรายสัปดาห์ สำหรับคำอธิบายทุกระดับแบบเต็ม ดูคู่มือระดับความหายากสกิน CS2ของเรา 

ในบางภูมิภาค เคสจะถูกเปิดด้วย X-Ray Scanner แทน ซึ่งแสดงไอเทมให้คุณเห็นก่อนจ่ายเงิน อัตราเบื้องหลังเหมือนกัน ดูX-Ray Scanner ทำงานอย่างไร 

ROI ของเคสคืออะไร?

ROI (ผลตอบแทนจากการลงทุน) เปรียบเทียบเงินที่คุณจ่ายกับสิ่งที่ได้กลับมาโดยเฉลี่ย สำหรับเคส ต้นทุนคือราคาเคสบวกกุญแจ $2.49 และผลตอบแทนคือมูลค่าคาดหวังของดรอป: ราคาของทุกสกินที่เป็นไปได้ในทุกสภาพ ถ่วงน้ำหนักด้วยโอกาส รวมโอกาส StatTrak™ 10% และกลุ่มมีดหรือถุงมือ 

ROI 60% หมายความว่าโดยเฉลี่ยคุณได้สกินมูลค่า $0.60 ต่อทุก $1 ที่จ่าย แต่ค่าเฉลี่ยซ่อนความผันผวนมหาศาลไว้: การเปิดส่วนใหญ่ได้คืนไม่กี่เซ็นต์ และบางครั้งมีดหายากหนึ่งเล่มก็คุ้มค่าเคสหลายร้อยใบ 

เคส CS2 ไหนมี ROI ดีที่สุด?

เราคำนวณมูลค่าคาดหวังของเคสอาวุธ 42 ใบจากของข้างในและราคาปัจจุบันบน Skin.Land นี่คือสิบเคสที่มี ROI โดยประมาณสูงที่สุด: 

เคสราคาเคสมูลค่าคาดหวังROI โดยประมาณ
CS:GO Weapon Case 3$12.03$10.4872%
eSports 2013 Winter Case$11.59$9.0564%
Operation Vanguard Weapon Case$4.51$4.0358%
Operation Wildfire Case$2.60$2.8456%
CS:GO Weapon Case 2$20.03$12.5556%
Glove Case$9.66$6.7055%
Horizon Case$1.44$2.0953%
Operation Hydra Case$26.46$15.1652%
Chroma 2 Case$3.38$2.9951%
Gamma Case$2.80$2.6750%

เคสค่ามัธยฐานอยู่ที่ประมาณ 47% เคสใหม่ล่าสุดได้คะแนนแย่ที่สุด แม้จะราคาแค่ไม่กี่เซ็นต์: Gallery Case อยู่ที่ประมาณ 44%, Fever Case 38% และ Kilowatt Case 32% สำหรับเคสเหล่านี้ กุญแจ $2.49 แทบเป็นต้นทุนทั้งหมด ขณะที่สกินข้างในยังถูกเพราะมีของในตลาดมาก 

ราคาเปลี่ยนทุกวัน ให้มองตัวเลขเหล่านี้เป็นค่าประมาณเพื่อการเปรียบเทียบ ไม่ใช่คำสัญญา ถ้าคุณเลือกเคสเพื่อกลุ่มมีด ดูเคส CS2 ไหนน่าเปิดที่สุด และเคสมีด CS2 ที่ดีที่สุด 

เคส CS2 ไหนมี ROI ดีที่สุด

อัตราดรอป Souvenir Package

Souvenir package ดรอปในช่วง Major และมีคอลเลกชันแมพที่มีหกระดับความหายาก ระดับบนสุดจึงหายากกว่าในเคสอาวุธอีก: 

ระดับความหายากโอกาสประมาณ 1 ใน
Consumer Grade80%1.25
Industrial Grade16%6
Mil-Spec3.2%31
Restricted0.64%156
Classified0.128%781
Covert0.0256%3,906

สกิน Souvenir ทุกตัวมาพร้อมสติกเกอร์ทองของทีมที่เข้าร่วม Major นี่คือเหตุผลที่ชิ้น Souvenir ดีๆ อาจแพงกว่าชิ้นปกติมาก อ่านเพิ่มเติมในคู่มือวิธีรับ Souvenir packageของเรา 

อัตราดรอป Sticker Capsule

Sticker capsule ใช้รูปแบบ 80 / 16 / 3.2 / 0.64% เหมือนกัน: 

ระดับความหายากสติกเกอร์โอกาสประมาณ 1 ใน
High Grade (กระดาษ)80%1.25
Remarkable (โฮโล, กลิตเตอร์)16%6
Exotic (ฟอยล์)3.2%31
Extraordinary (ทอง)0.64%156

สติกเกอร์ทัวร์นาเมนต์ของทีมและผู้เล่นยอดนิยมมักมีมูลค่าเพิ่มขึ้นหลังจาก Major จบและแคปซูลหยุดขาย 

เปิดเคสคุ้มไหม?

คุ้มเฉพาะถ้าคุณสนุกกับการเปิดเอง โดยเฉลี่ยคุณเสีย 30–70% ของเงินที่จ่าย และโอกาสได้มีดคือ 0.26% ต่อเคส ถ้าคุณต้องการสกินตัวใดตัวหนึ่ง การซื้อโดยตรงถูกกว่าแทบทุกครั้ง: คุณเลือกสกิน สภาพ และลายได้ตรงตามต้องการ และรู้ราคาล่วงหน้า ดูตลาด Skin.Land แล้วเทียบกับสิ่งที่เงินจำนวนเดียวกันจะได้ถ้าเอาไปซื้อกุญแจ อยากรู้เรื่องมีดโดยเฉพาะ? อ่านเรื่องโอกาสได้มีดของคุณ 

คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับอัตราดรอปเคส CS2

โอกาสได้มีดใน CS2 เป็นเท่าไร?

0.26% ต่อเคส หรือประมาณมีดหรือถุงมือหนึ่งชิ้นต่อ 385 เคสโดยเฉลี่ย การเปิดแต่ละครั้งเป็นอิสระต่อกัน จึงไม่มีการรับประกันแม้จะเปิดไปหลายร้อยเคสแล้ว 

โอกาสดรอปของแต่ละระดับในเคส CS2 เป็นเท่าไร?

Mil-Spec 79.92%, Restricted 15.98%, Classified 3.20%, Covert 0.64% และมีดหรือถุงมือ 0.26% ซึ่งเท่ากันทุกเคสอาวุธ 

เคส CS2 ไหนมี ROI ดีที่สุด?

จากการประเมินของเราด้วยราคาปัจจุบัน CS:GO Weapon Case 3 คืนทุนประมาณ 72% ของต้นทุนการเปิด ตามด้วย eSports 2013 Winter Case (ประมาณ 64%) และ Operation Vanguard Weapon Case (ประมาณ 58%) ไม่มีเคสไหนให้ผลตอบแทนเฉลี่ยเป็นบวก 

ทำไมเคส CS2 ใหม่ถึงมี ROI ต่ำ?

เคสใหม่ราคาแค่ไม่กี่เซ็นต์ กุญแจ $2.49 จึงแทบเป็นต้นทุนทั้งหมด ขณะที่สกินข้างในยังถูกเพราะมีคนเปิดได้ออกมาจำนวนมาก เคสเก่าที่เลิกดรอปแล้วมีสกินที่มีมูลค่ามากกว่า 

ซื้อสกินหรือเปิดเคสแบบไหนถูกกว่า?

การซื้อถูกกว่าแทบทุกกรณี โดยเฉลี่ยการเปิดเคสได้คืนน้อยกว่าที่จ่าย ส่วนการซื้อทำให้คุณเลือกสกิน สภาพ และลายได้ตรงตามต้องการในราคาที่รู้ล่วงหน้า 

0 ความคิดเห็น

เขียนความคิดเห็น

บทความดีๆ อื่นๆ ของเรา